ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 |
90 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงบัญฑิตา ศรีไชยวาลย์ |
1. นางสาวฐิติรัตน์ ชาระ |
2 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กหญิงกชกร ชินคำ 2. เด็กหญิงนวพร ภูนา |
1. นางสาวสุพัตรา ปัญจรักษ์ 2. นางวิภาภรณ์ ประเสริฐสังข์ |
3 |
คณิตศาสตร์ |
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายณัฐภัทร อุตอามาตย์ |
1. นางสาวบังอร ไม่สูงเนิน |
4 |
วิทยาศาสตร์ |
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 |
91.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงกรชนก หมั่นวิชา 2. เด็กชายชินภัทร สุทธิประภา 3. เด็กหญิงสุพิชญา เจริญผล |
1. นางสาววรรณภา มณีกัญย์ 2. นางสาวบังอร สุดตา |
5 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 |
91.9 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา ปักษาไพร 2. เด็กหญิงทิพย์ธัญญา แก้วเกตุพงษ์ 3. เด็กหญิงนรินทร์พร ขามชู 4. เด็กหญิงภัทรวรรณ พิมาน 5. เด็กหญิงรัตติยา นพพิบูลย์ |
1. นางสาวสายพิน ขันงาม 2. นางสาวพิจิตรา เหมือนแก้ว |
6 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 |
92.8 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกัญญาพัชร ศรีอุดม 2. เด็กหญิงณัชชา ลำพาย 3. เด็กหญิงบุณยาพร คำพึง 4. เด็กหญิงลลิตวดี อัตภูมิ 5. เด็กชายสิทธิศักดิ์ โอสาแก้ว |
1. นางสาวปราณี ศรีชา 2. นางสาวสุดาพร สมบูรณ์ |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 |
95 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายจิตรายุทธ ศรีพล 2. เด็กหญิงพรชนก คำแสน |
1. นางสาวดวงทิพย์ สายกันยา 2. นางสาวสายพิน ขันงาม |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 |
94 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัชพล สุทธิประภา 2. เด็กหญิงภัทรธิดา กุลฉวะ |
1. นางสาวดวงทิพย์ สายกันยา 2. นางจตุพร รัตนชัยฤทธิ์ |
9 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 |
92 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กชายธนพัชน์ นันธานี |
1. นายไตรภพ ขันสัมฤทธิ์ |
10 |
ภาษาต่างประเทศ |
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 |
85 |
ทอง |
11 |
1. เด็กหญิงจิดาภา ขันสะกุ 2. เด็กชายพีรวิชญ์ ใจแก้ว |
1. นางสาวนภาพร พรมชินวงค์ 2. นางสาวเจนจิรา ตรีธันวา |
11 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 |
84.5 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายจิรภัทร เนินใหม่ 2. เด็กชายฉัตรดนัย เหล็กกล้า 3. เด็กชายธนวรรธน์ สมาน 4. เด็กชายวงศกร เทพมณี 5. เด็กชายวนินธร กรวยทอง 6. เด็กชายวรินธร ศรีสม |
1. นางสาวอุมาพร ปาลสาร 2. นางสาวแจ่มจันทร์ ทรงคาศรี 3. นายวิทยา อัคคี |
12 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายณัฐนนท์ พัมธไชย 2. เด็กชายณัฐนันท์ สุรีนาม 3. เด็กชายธนภูมิ สวาสดิ์วงศ์ 4. เด็กชายพดศะวัด ประหา 5. เด็กชายศรัณย์ บุญพันธ์ 6. เด็กชายเดชพชร สุราทิพย์ |
1. นายวิทยา อัคคี 2. นางชุติมณฑน์ แสนสุพรรณ 3. นายมีเกียรติ โคตรุฉิน |
13 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 |
88 |
ทอง |
13 |
1. เด็กหญิงกฤติมา มณีสุระเมธี 2. เด็กหญิงณัฐชญา กมลจิตร 3. เด็กหญิงนพรัตน์ หมื่นพันธ์ |
1. นางนวนละออง เงินมีศรี 2. นายนพดล จันทราชา |
14 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 |
93 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงณัฐณิชา ดวงทิพย์ 2. เด็กชายธนภู มัทนัง |
1. นางปิยมาศ เวียงแก 2. นางสาวกนกอร อายุพัฒน์ |
15 |
คอมพิวเตอร์ |
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายวราวุธ โสภาคำ 2. เด็กชายศุภชัย แสวงสุข |
1. นางปิยมาศ เวียงแก 2. นางสาวสุธิตรา สิทธิศาสตร์ |
16 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 |
92 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ |
1. เด็กชายนรินทรกุล บุญชิต 2. เด็กหญิงวรรณัฏฐ์ สหชัยพรพงศ์ 3. เด็กหญิงสุณัฏฐา สรรพวุธ |
1. นางธนนันท์ เย็นทรัพย์ 2. นางประยูร สาสร้อย |